घर राज्य बिहार & झारखंड निर्मिती घोटाळा: जाणून घ्या कोण आहे कोट्यवधींचा घोटाळा करणारा पहिला खेळाडू

निर्मिती घोटाळा: जाणून घ्या कोण आहे कोट्यवधींचा घोटाळा करणारा पहिला खेळाडू

पाटणा बिहारमधील सृजन घोटाळ्याचे गुपित त्याच पद्धतीने थरथर कापले जात आहे., मध्य प्रदेशातील व्यापम घोटाळ्यात घडले होते. व्यापम घोटाळ्यातही तो किती घोटाळा होता हे स्पष्ट झाले नाही., घोटाळा उघडकीस आल्यानंतर किती लोक आरोपी होते आणि किती खून/मृत्यू झाले. बिहारमधील सृजन घोटाळ्याप्रकरणी रोज नवनवीन खुलासे होत आहेत.. या घोटाळ्याच्या रकमेबाबत मीडिया रिपोर्ट्समध्ये वेगवेगळे दावे केले जात आहेत..

दरम्यान, सृजन घोटाळा प्रकरणातील प्रमुख आरोपी महेश मंडल याचा रविवारी रात्री भागलपूर मेडिकल कॉलेजमध्ये मृत्यू झाला.. महेश मंडल बिहारच्या भागलपूर कल्याण विभागात कार्यरत होते. सृजन घोटाळ्यात नाव आल्यानंतर त्यांनी 13 ऑगस्ट रोजी अटक करण्यात आली. 15 न्यायालयाने त्यांची ऑगस्ट रोजी तुरुंगात रवानगी केली, त्यानंतर प्रकृती अस्वास्थ्यामुळे त्यांना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले.. ज्यानंतर त्याचा मृत्यू झाला.

 

तर आरजेडी सुप्रीमो लालू यादव यांनी सृजन घोटाळ्याचा आरोप केला आहे 15 त्याची किंमत हजार कोटींहून अधिक आहे आणि हे मुख्यमंत्री नितीश कुमार आणि उपमुख्यमंत्री सुशील कुमार मोदी यांच्या माहितीत घडले आहे..

तर ज्येष्ठ पत्रकार दिलीप मंडल त्यांच्या फेसबुक पेजवर लिहितात

कथा ऐका!

रमैया, सृजन आणि नितीश कुमार

सृजन घोटाळ्यातील एक मनोरंजक नाव. पी. रमैय्या यांचे. आयएएस अधिकाऱ्याकडून 2014 स्वेच्छानिवृत्ती घेतल्यानंतर त्यांनी जेडीयूमध्ये प्रवेश केला. पक्ष कार्यालयात मोठा कार्यक्रम झाला.

मूळचे आंध्र प्रदेशातील रमैया यांना तुटलेली हिंदी येते. बिहार कोणत्याही समीकरणात येत नाही.

मात्र नितीशकुमार यांनी रमैय्या यांना सासाराममधून लोकसभेचे उमेदवार केले.

रमैय्या यांनी निवडणूक प्रतिज्ञापत्र दाखल केले तेव्हा त्यांना अनेक गंभीर प्रकरणांचा उल्लेख करावा लागला.

पण नितीशकुमारांनी त्यांची पर्वा केली नाही.

विहीर, रामय्या हे कमकुवत उमेदवार असल्याचे सिद्ध झाले. त्यांना एक लाखापेक्षा कमी मते मिळाली. विजेत्या आणि उपविजेत्याला प्रत्येकी तीन लाखांहून अधिक मते मिळाली.

आता थोडं मागे जाऊ.

रमाय्या हे अधिकारी आहेत, ज्याने स्थानिक जेडीयू आणि भाजप नेत्यांच्या मदतीने सृजन घोटाळ्याचा पाया रचला होता.

उस समय रमैया भागलपुर के ज़िलाधिकारी थे।

उन्होंने आदेश दिया कि सरकारी ख़ज़ाने का पैसा सृजन के खाते में जमा किया जा सकता है।

उनका उस समय का बैंकों को लिखा गया पत्र सार्वजनिक हो चुका है।

उन्होंने ज़िला स्तर पर इतना बड़ा फ़ैसला ले लिया। फ़ायदा किसे हुआ?

क्या रमैया नीतीश कुमार के किसी राज को जानते है? सासाराम सीट पर रमैया को खड़ा करने का क्या मतलब है? क्या वे ब्लैकमेल कर रहे थे? या पार्टी को फ़ंड कर रहे थे।

या नीतीश कुमार ने रमैया के किसी एहसान का बदला चुकाया?

 

 

 

 

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

आपला ई-मेल अड्रेस प्रकाशित केला जाणार नाही. आवश्यक फील्डस् * मार्क केले आहेत

हे देखील तपासा

मौलाना आझाद आणि त्यांच्या पुण्यतिथीनिमित्त त्यांचे स्मरण

मौलाना अबुल कलाम आझाद, मौलाना आझाद म्हणूनही ओळखले जाते, एक प्रख्यात भारतीय विद्वान होते, फ्रीडो…