एकही रास्ता : मतदान यंत्र लोकशाही काढा जतन करा ! स्वातंत्र्य Bhujnon कमी होणे : मतदान यंत्र काढा !
By- श्रीकांत LOKHANDENew ~
मतदान यंत्र भारताची लोकशाही त्याच्या अंतिम प्राणघातक हल्ला उच्चारले आहे Brmhastr Baman केंद्रीय आहेत आणि Hathia पूर्ण लोकशाही आहे ! Unke Unha Bramhntntr सशक्त आणि कायम Puarnta आहे Sadechar वर्षी जे आहे !
लोकशाहीत राज्य वीज स्तंभ गैरवापर प्रथम Unhone Hatia आहे ! नियम, प्रशासन, संरक्षण,सर्व स्वायत्त संस्था, न्याय, निवडणूक, राष्ट्रीय अन्वेषण यंत्रणेने या, ईडी, सीबीआय, कारण जात Purnta कॅप्चर आयबी Itihasme've अतिरिक्त शक्तिशाली झाले Jatigag! आधीच माडिया आणि प्रसार Puarnta जप्त केले आहेत ! समर्थन करण्यासाठी मेहनत जवळ वैश्य-Bania-जैन लोक आणि आर्थिक शक्ती येथे Babnonke Unhe ! काँग्रेसचे Pura अंतर्गत समर्थन आणि लढा बाहेर स्प्लॅश एक सुरक्षा Walv काम आहे ! पुरी Dhandli Ujagr माहिती बर्याच सरकारी आणि गैर-सरकारी स्रोत नाही 'म्हणून एकतर Hathia किंवा त्यांच्या अनुकूल बदल !
.
त्यामुळे Unke Spanonka Bramhnrajy प्रथम Unhe Bhujnonke शक्यता Unhe आहे की Yonse विरोध पहिल्या कमकुवत प्रथम लक्ष्य ठेवलेल्या कोण मजबूत आहे करा! मराठा, जाट, काढलेल्या-यादव, रेड्डी, Vokkaliga, Krisiprdhan Jatiyonco कमकुवत पहिला गोल Unhone पहिल्या पाच Salme Bkhubise पूर्ण सारखे Kapu ! येथे Kamme लॉग-इन Jatiyonke समतुल्य Jatiyonka Istemal साधले, Sathame मतदान यंत्र च्या Brmhastr Istemal करून अंबाडी चांगला खेळ आणि परिपूर्ण Niryantran च्या धरम पेय त्यांच्या हातात होते!
.
आणखी पे ँ cwars साठी Unke निर्णायक आहे, देखील आहे जे एक स्वप्न, मागील वेळी Uske जतन सत्यात ! 'म्हणून धडाडीने नोकरी, त्याचा अजेंडा सुरु आहे ! Ikamnammi dunking अस्थिरता सर्व samajame अप इमारत, त्याच माफ की, खाजगी Uddhyogptiyonco पुजा Bhujnonke अनवाणी सरकार Upakram Unke Niryantran बाकी 50% योग्य नोकरी नासाडी, शिक्षा का निजिकरण करणा, स्वास्थ्य संस्था भी निजी हाथोंमे सौपना ऐसे बहोत सारे फ्रंट पर काम जोरोंसे है ! रेल्वे, एअरपोर्ट, बैंक, ordinance factories, oil &Gas psus सब ईसी पाँच सालमे निजि हाथोमे सौंपना है !
.
ऐसे परीस्थितियोंमे जो भी बहुजनोंका नेतृत्व आक्रमकता दिखा सकता है ऊसे चारोओरसे घेरने का काम अब प्राथमिक बन चुका है ! ईससे समाज नेतृत्वहिन और दिशाहिन हि रहेगा और सफलता मे बाधा नही आयेगी! शरद पवार, मायावती, मऊ:अखिलेश, चंद्राबाबु नायडु, स्टँलिन, देवे गौडा, तेजस्वी जैसे गिणेचुने बहुजन नेता ही प्रबल विरोध निर्माण करनेकी कुछ क्षमता रखते है !
.
शरद पवार ईनमेसे सबसे सोर्सफुल और अनुभवी लोकनेता है ! पर ईनको घेरनेके लिए पर्याप्त सबुत जोडने के बाद भी ब्राम्हणसत्ता परिणाम ऊलटा होने की आशंका से डर रही है ! ईसलिए कुछ अँक्शण के पहले ऊनके शिपासालारों को प्रलोभण देके, दबाव देके ऊनसे दुर किया जा रहा है ! पर शरद पवार जींकी शक्ती लोंगोंसे है ना की बिचवाले नेताओंसे है ईसलिए ब्राम्हण अभीभी साशंक है ! पवार जींने EVM विरोध मे खुद भी बात की और अपने चेले राज ठाकरे को आंदोलन करनेके लिए आगे किया है !
.
अब दो ही शक्यता है कि आरपार की राजनैतीक लढाई होगी या पवारजींको भी ऊनको सहयोग करना पडेगा! शिवशाही या पेशवाई का शिक्कामोर्तब आगर EVM से ही तय होगा तो कोई आशा नही बचती !
.
EVM के खिलाप बहुजनोंने मिलजुलकर आगे आना होगा वर्ना यह ऐतिहासिक गलती होगी ! जो भी नेतागण EVM के खिलाप गत दिनोंमे बोले थे ऊन्हे अब खुलके आना होगा ! आपने चिल्रर विचार बाजुमे रखने होगे !
.
आज दुसरोंका नंबर है कल तुम्हारा होगा , वो भी 100% पक्का! वैसे ईतिहास मे पहले ही बताया है कि पेशवा सबसे पहले गलेमे लोटा किसको भेंट करता है !
एकही रास्ता : मतदान यंत्र लोकशाही काढा जतन करा !
~श्रीकांत लोखंडे
सोशियो पॉलिटिकल एनलिस्ट और आईटी प्रोफेशनल दिल्ली
मौलाना आझाद आणि त्यांच्या पुण्यतिथीनिमित्त त्यांचे स्मरण
मौलाना अबुल कलाम आझाद, मौलाना आझाद म्हणूनही ओळखले जाते, एक प्रख्यात भारतीय विद्वान होते, फ्रीडो…